1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

An tsagaita buɗe wuta a Ukraine

September 6, 2014

'Yan aware na gabashin Ukraine masu goyon bayan Rasha na mutunta yarjejeniyar tsagaita buɗe wutar da aka cimma a Minsk babban birnin ƙasar Belarussia .

https://p.dw.com/p/1D80N
Ostukraine Krise Soldaten bei Mariupol 05.09.2014
Hoto: Reuters/Vasily Fedosenko

Yarjejeniyar wacce ta fara aiki tun jiya Jagoran 'yan tawayen Alexandre Zakhartchenko, ya ce wata dama ce ga ƙasar ta Ukraine.

''Dakatar da buɗe wutan zai sa a tsirar da rayukan jama'a, sai dai kuma har yanzu muna nan a kan bakamun na warewa daga Ukraine.''

Kuma duk da yarjejeniyar da aka cimma, ƙasashen Ƙungiyar EU sun amince su ƙara ƙaƙabawa Rasha wani ƙarin takunkumin karya tattalin arziki.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Usman Shehu Usaman