1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Gwajin makamai a Iran

July 2, 2012

Duk da cewa takunkumin da Turai ta ƙaƙaba mata ya kama aiki, Iran na shirin ƙaddamar da wata atisaya, wacce ta ce gargadi ne ga ƙasashen yamma

https://p.dw.com/p/15P91
In this photo released by the semi-official Iranian Fars News Agency, a Revolutionary Guard's boat, foreground right, fires to an abandoned war ship being used as a target during a military maneuver in the Persian Gulf, Iran, Thursday, April 22, 2010. Iran's elite Revolutionary Guard on Thursday started large-scale war games in the Persian Gulf and the strategic Strait of Hormuz, state television reported. Iran has been holding military maneuvers in the gulf and the Strait of Hormuz annually since 2006 to show off its military capabilities. (AP Photo/Fars News Agency,Mehdi Marizad) ** EDS NOTE: THE ASSOCIATED PRESS HAS NO WAY OF INDEPENDENTLY VERIFYING THE CONTENT, LOCATION OR DATE OF THIS IMAGE. **
Jirgin ruwan yakin IranHoto: AP

Kamfanin dillancin labarun Iran na IRNA ya rawaito cewa dakarun juyin juya halin ƙasar zasu ƙaddamar da wata atisaya, ko kuma gwajin makamai ranar litini, a abunda ta kwatanta da gargadi zuwa ga ƙasashen yamma. Kamfanin dillancin labarun ya ce wannan atisaya sai haɗa da harba makamai masu dogon zango zuwa sansanonin da aka gina da suffan sansanonin ƙasashen ƙetare.

Ana sa ran ƙaddamarwa da duk wannan ne, wuni guda bayan da takunkumin da Turai ta sanya mata na fitar da man fetur ya kama aiki.

Daga yanzu dai duk kwangilolin fitar da man fetur ɗin da ƙasar ta sanyawa hannu tare da ƙungiyar mai mambobi 27 sun mutu.

Ƙasashen sun sanyawa Iran wannan takunkumi ne domin matsa mata lamba kan shirin makamashin nukiliyar ta. Ƙasashen yamman na zargin gwamnati a Tehran da yunƙurin sarrafa makaman ƙare dangi, zargin da ta ƙaryata ta ce shirinta na nukiliya na dalilan zaman lafiya ne tsantsa.