1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Jama'a na kaɗa ƙuri'a a zaɓen Iran

June 14, 2013

Mutane kusan miliyan 50 ake sa ran za su fito a zaɓen na shugaban ƙasa da ke gudana cikin tsauraran matakai tsaro.

https://p.dw.com/p/18p94
Iran's Supreme Leader Ayatollah Ali Khamenei casts his ballot at his office during the Iranian presidential election in central Tehran June 14, 2013. Iranians voted for a new president on Friday urged by Khamenei to turn out in force to discredit suggestions by arch foe the United States that the election would be unfair. REUTERS/Fars News/Hassan Mousavi (IRAN - Tags: POLITICS ELECTIONS TPX IMAGES OF THE DAY) ATTENTION EDITORS - THIS IMAGE WAS PROVIDED BY A THIRD PARTY. FOR EDITORIAL USE ONLY. NOT FOR SALE FOR MARKETING OR ADVERTISING CAMPAIGNS. THIS PICTURE IS DISTRIBUTED EXACTLY AS RECEIVED BY REUTERS, AS A SERVICE TO CLIENTS
shugaban addinin Iran, Ajatollah Ali Khamenei ke kada ƙuri'arsaHoto: REUTERS/Fars News

Yanzu haka An buɗe rumfunan zaɓe a ƙasar Iran, inda jama'a suka fara kaɗa ƙuri'a domin zaɓen mutumin da zai gaji Mahmud Ahmadinejad a matsayin shugaban ƙasa wanda shi ba zai tsaya takara ba, bisa dokar ƙasar.

Mutane kimanin miliyan 50 ake sa ran za su kaɗa ƙuri'unsu a zaɓen da 'yan takara shida za su kara. A ciki har da Said Jalili babban mai sasantawa na ƙasar ta Iran tsakaninta da ƙasashen yammancin duniya, a kan shirinta na nukiliya wanda kuma ke ɗaya daga cikin 'yan takarar waɗanda ake zaton za su taka rawar gani a zaɓen.

Baya ga zaɓen shugaban ƙasa dai Iraniyawan har da na 'yan majalisar dokoki da na ƙananan hukumomi za su zaɓa a yau ɗin.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane

Edita : Usman Shehu Usman