1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Shugaban ƙasar Iran na tattaunawa da takwaransa na Masar

February 5, 2013

A karon farko cikin shekaru 30 shugaba Mahmoud Ahmadinejad na yin ziyara a ƙasar tun, bayan da ƙasashen biyu suka katse hulɗa a shekarun 1980.

https://p.dw.com/p/17YL3
Egyptian President Mohamed Mursi (R), meets with Iran's President Mahmoud Ahmadinejad after he arrives at International Airport in Cairo in this photo provided by the Egyptian Presidency on February 5, 2013. Ahmadinejad arrived in Egypt on Tuesday on the first trip by an Iranian head of state since the 1979 revolution, underlining the thaw in relations since Egyptians elected an Islamist head of state. REUTERS/Egyptian Presidency/Handout (EGYPT - Tags: POLITICS) ATTENTION EDITORS - THIS IMAGE WAS PROVIDED BY A THIRD PARTY. FOR EDITORIAL USE ONLY. NOT FOR SALE FOR MARKETING OR ADVERTISING CAMPAIGNS. THIS PICTURE IS DISTRIBUTED EXACTLY AS RECEIVED BY REUTERS, AS A SERVICE TO CLIENTS
Hoto: Reuters

Shugaban wanda ya isa a birin Alƙahira domin halatar taron ƙungiyar ƙasashen musulumi ta OCI, shi ne wani shugaba na farko na Iran da ya kai ziyara a Masar tun a shekara ta 1979 lokacin da a ka yi juyin juya hali na ƙasar.

Gidan telbijan na Masar ya nuno Mahmoud Ahmadinejad tare da takwaransa Mohamed Mursi suna yin gaisuwa a lokacin da ya ke tarbon shi, abin da a wani lokaci a ƙasar zamanin mulkin Hosni Moubarak ba'a taɓa tsammanin haka ba zata faru. Ga tsohon shugaban da ke baiwa ƙasashen yammancin duniya goyon baya dangane da maganar yankin gabas ta tsakiya. Shugabannin biyu sun tattauna rikicin Siriya da kuma batun sake ƙulla hulɗa da ta tsinke tsakanin su tun a shekara ta 1980.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Usman Shehu Usman